Ngày 12 tháng 7 năm 2024 UBND thị trấn ban hành Thông báo số 93/TB-UBND Về việc triển khai các biện pháp phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm
Nội dung thông báo như sau:
Thực hiện Công điện số 01/CĐ-UBND ngày 09/7/2024 của UBND huyện Nam Đông về việc tập trung triển khai đồng bộ, quyết liệt, có hiệu quả các giải pháp phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm. UBND thị trấn Khe Tre yêu cầu các hộ gia đình có chăn nuôi gia súc, gia cầm trên địa bàn thị trấn nghiêm túc thực hiện các nội dung sau:
1. Nghiêm túc chấp hành các quy định của pháp luật về chăn nuôi và thực hiện đầy đủ các biện pháp phòng, chống dịch bệnh gia súc, gia cầm.
2. Chủ động tiêm phòng các loại vắc xin bắt buộc cho đàn gia súc, gia cầm nhằm bảo vệ an toàn cho đàn vật nuôi, kịp thời phòng chống các loại dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm, hạn chế dịch bệnh lây lan ra diện rộng làm ảnh hưởng tiêu cực đến việc chăn nuôi và đời sống của người dân.
3. Thực hiện việc khai báo và làm chuồng, trại bảo đảm điều kiện vệ sinh thú y, không gây ô nhiễm môi trường và không để ảnh hưởng tới những người xung quanh khu vực.